
           REF. SFNA 2026 

 

           RATIBA YA UPIMAJI WA KITAIFA WA DARASA LA NNE 
         (STANDARD FOUR NATIONAL ASSESSMENT TIMETABLE) 

OKTOBA, 2026 

TAREHE NA SIKU MUDA (SAA) 
NAMBA 

MFICHO 
                        SOMO 

21.10.2026 

JUMATANO 

 

 

2:00 – 3:30 

A06 

                       

A06E  

 

JIOGRAFIA NA MAZINGIRA: SANAA 

NA MICHEZO 

GEOGRAPHY AND ENVIRONMENT: 

ARTS AND SPORTS 

 

 

 

 

3:30 – 4:30  MAPUMZIKO 

4:30 – 6:00 
M08 

M08E 

 

HISABATI 

MATHEMATICS 

6:00 – 8:00  MAPUMZIKO 

8:00 – 9:30 
S09 

S09E 

 

SAYANSI 

SCIENCE 
 

22.10.2026 

ALHAMISI 

 

2:00 – 3:00 L01 KISWAHILI 

3:00 – 4:00  MAPUMZIKO 

4:00 – 5:00 L02 ENGLISH LANGUAGE 

5:00 – 5:30  MAPUMZIKO 

5:30 – 6:30 

L03 FRENCH  LANGUAGE 

L04 LUGHA YA KIARABU 

L05 LUGHA YA KICHINA 

6:30 – 8:00  MAPUMZIKO 

8:00 – 9:30 A07 HISTORIA YA TANZANIA NA MAADILI 

 

 



MAELEKEZO MUHIMU 

 

1. Hakikisha kuwa unayo Ratiba ya Upimaji wa mwaka 2026 iliyoandaliwa na Baraza 
la Mitihani la Tanzania.  

2. Hakikisha kwamba unasoma jina la somo juu ya bahasha husika na kuthibitisha 
kuwa somo hilo ndilo linalostahili kufanyika wakati huo kulingana na Ratiba ya 
Upimaji. 

3. Kabla ya kufungua bahasha, mpe Mwanafunzi asome kwa sauti jina la somo 
lililoandikwa juu ya bahasha ili kuthibitisha ni somo husika kwa mujibu wa ratiba. 

4. Endapo utata utajitokeza kati ya maelekezo yaliyomo katika Karatasi ya Upimaji 
na Ratiba ya Upimaji, maelekezo yaliyomo katika karatasi ya upimaji husika 
ndiyo yatakayofuatwa. 

5. Wanafunzi wenye mahitaji Maalum (Wasioona, Uoni hafifu, Viziwi) waongezewe MUDA 
WA DAKIKA 20 KWA KILA SAA kwa somo la Hisabati na DAKIKA 10 KWA KILA SAA 
kwa masomo mengine.  

6. Wanafunzi wenye UONI HAFIFU wapewe karatasi za upimaji zenye maandishi 
yaliyokuzwa, zilizoandaliwa na Baraza la Mitihani la Tanzania kwa matumizi yao. 

7.  Wanafunzi waelekezwe; 

(a) Kuingia ndani ya chumba cha Upimaji nusu saa kabla ya muda wa Upimaji 
na watakaochelewa kwa zaidi ya nusu saa baada ya Upimaji kuanza 
hawataruhusiwa. 

(b) Kufuata maelekezo yote yatakayotolewa na wasimamizi wa Upimaji. 

(c) Kuandika jina kamili na namba ya Upimaji kwa usahihi. 

(d) Kutojihusisha na vitendo vya udanganyifu katika Upimaji kwani 
watakaojihusisha matokeo yao yatafutwa. 

 


